DARASA 2 KUANDIKA LESSON PLAN - CHAPTER: UUNDAJI WA MANENO FOR TSH 1000/=
1.TAARIFA ZA DARASA
| TAR. | DARASA | KIPINDI | MUDA | IDADI YA WANAFUNZI | ||||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| DARASA LA PILI | 80 Mins. |
| ||||||||
2. UMAHIRI
| Kuunda silabi kwa kutumia konsonanti mbili na irabu moja |
3. LENGO KUU
| Kuimarisha uelewa wa uundaji wa maneno |
4. LENGO MAHUSUSI
| Mwanafunzi aweze kuunda silabi kwa kutumia konsonanti mbili na irabu moja |
5. MADA KUU
| Uundaji wa Maneno |
6. MADA NDOGO
| Kuunda silabi kwa kutumia konsonanti mbili na irabu moja |
7. ZANA ZA KUFUNDISHIA/ KUJIFUNZIA
| Kuandika, Kitabu cha Mwanafunzi, Darasa la Pili: Taasisi ya Elimu Tanzania |
8. VIFAA VYA KUFUNDISHIA/KUJIFUNZIA
| Chati za maneno, vifaa vya kuandika, kadi za picha, vitabu vya mazoezi |
MUUNDO WA UFUNDISHAJI
| HATUA | MUDA | SHUGHULI ZA UFUNDISHAJI | SHUGHULI ZA UFUNZAJI | TATHIMINI |
|---|---|---|---|---|
| UTANGULIZI | 10 | Toa maswali ya msingi | Shiriki katika mazungumzo | Maswali ya kuchokoza fikra |
| UWASILISHAJI | 40 | Eleza hatua za mada husika | Washiriki kikamilifu | Majaribio ya vitendo |
| TATHMINI | 10 | Toa mrejesho | Jibu maswali | Maswali ya kuchunguza uelewa |
| KUIMARISHA | 10 | Saidia vikundi vya wanafunzi | Fanya kazi za vikundi | Mazoezi ya ziada |
| HITIMISHO | 10 | Fanya muhtasari wa somo | Jadili umuhimu wa mada | Majadiliano ya mwisho |
TATHMINI YA MWANAFUNZI
| Zaidi ya asilimia 90 ya wanafunzi wameelewa somo vyema |
TATHMINI YA MWALIMU
| Mafunzo yalifikisha malengo yaliyokusudiwa |
MAELEZO
| Wanafunzi waliobaki watasaidiwa kupitia vipindi vya ziada |