DARASA 3 KISWAHILI LESSON PLAN - CHAPTER: KUWASILIANA KATIKA MIKTADHA MBALIMBALI FOR TSH 1000/=
1.TAARIFA ZA DARASA
TAR. | DARASA | KIPINDI | MUDA | IDADI YA WANAFUNZI | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
DARASA LA TATU | 80 Mins. |
|
2. UMAHIRI
Kutambua sauti mbalimbali katika matamshi ya silabi, maneno, sentensi na habari fupi |
3. LENGO KUU
Kuimarisha uelewa wa kuwasiliana katika miktadha mbalimbali |
4. LENGO MAHUSUSI
Mwanafunzi aweze kutambua sauti mbalimbali katika matamshi ya silabi, maneno, sentensi na habari fupi |
5. MADA KUU
Kuwasiliana Katika Miktadha Mbalimbali |
6. MADA NDOGO
Kutambua sauti mbalimbali katika matamshi ya silabi, maneno, sentensi na habari fupi |
7. ZANA ZA KUFUNDISHIA/ KUJIFUNZIA
Kiswahili, Kitabu cha Mwanafunzi, Darasa la Tatu: Taasisi ya Elimu Tanzania |
8. VIFAA VYA KUFUNDISHIA/KUJIFUNZIA
Chati za maneno, vitabu vya Kiswahili, kamusi, picha mbalimbali |
MUUNDO WA UFUNDISHAJI
HATUA | MUDA | SHUGHULI ZA UFUNDISHAJI | SHUGHULI ZA UFUNZAJI | TATHIMINI |
---|---|---|---|---|
UTANGULIZI | 10 | Toa maswali ya msingi | Shiriki katika mazungumzo | Maswali ya kuchokoza fikra |
UWASILISHAJI | 40 | Eleza hatua za mada husika | Washiriki kikamilifu | Majaribio ya vitendo |
TATHMINI | 10 | Toa mrejesho | Jibu maswali | Maswali ya kuchunguza uelewa |
KUIMARISHA | 10 | Saidia vikundi vya wanafunzi | Fanya kazi za vikundi | Mazoezi ya ziada |
HITIMISHO | 10 | Fanya muhtasari wa somo | Jadili umuhimu wa mada | Majadiliano ya mwisho |
TATHMINI YA MWANAFUNZI
Zaidi ya asilimia 90 ya wanafunzi wameelewa somo vyema |
TATHMINI YA MWALIMU
Mafunzo yalifikisha malengo yaliyokusudiwa |
MAELEZO
Wanafunzi waliobaki watasaidiwa kupitia vipindi vya ziada |